Plywood an yi shi ne da yadudduka uku ko fiye na labulen kauri na millimita ɗaya ko allon bakin ciki wanda aka manne ta hanyar dannawa mai zafi. Waɗanda aka fi so su ne plywood uku, da katako biyar, da katako guda tara da katako goma sha biyu (wanda aka fi sani da katako uku, allon kashi biyar, allon kashi tara, da allon kashi goma sha biyu a kasuwa).
Lokacin zabar plywood, kula da waɗannan abubuwan:
1. Plywood yana da bambanci tsakanin bangarorin gaba da baya. Lokacin zabar plywood, ƙwayar itace ya kamata ya kasance a fili, gaban gaba ya kamata ya zama mai tsabta da santsi, ba m, kuma ya zama lebur kuma ba tare da tsayawa ba.
2. Kada fala ya kasance yana da lahani kamar lalacewa, rauni, rauni, da tabo.
3. Babu wani abu mai lalata a cikin plywood.
4. Ana yin wasu katako ta hanyar liƙa veneers guda biyu tare da nau'i daban-daban tare, don haka lokacin zabar, kula da haɗin gwiwa na plywood ya kamata ya zama m kuma babu rashin daidaituwa.
5. Lokacin zabar splint, ya kamata ku kula da zabar tsagewar da ba ta kwance manne ba. Idan sauti yana raguwa lokacin da kuka buga sassa daban-daban na plywood, yana tabbatar da cewa ingancin yana da kyau. Idan an danne sautin, yana nufin cewa itacen yana da manne maras kyau.
6. Lokacin zabar bangarorin veneer, ya kamata kuma a biya hankali ga launi iri ɗaya, daidaiton rubutu, da daidaita launi na itace da launin fenti.
Matsayin Ƙasa na Ƙasar Sin don Plywood: Matsayin Plywood
Dangane da "Plywood-Takaddun shaida don rarrabuwa ta bayyanar plywood don amfanin gabaɗaya" (Plywood - Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙididdiga ta bayyanar plywood don amfanin gabaɗaya), plywood na yau da kullun ya kasu kashi huɗu bisa ga lahani na kayan aiki da lahani na aiki da ake gani akan panel. : aji na musamman, ajin farko aji 1, aji 2 da aji 3, daga cikinsu akwai aji na 1, aji 2 da kuma aji 3 sune manyan maki na talakawa. plywood.
Kowane sa na plywood na yau da kullun an ƙaddara shi bisa ga lahani da aka yarda da su a kan panel, da lahani da aka yarda da su na baya, veneer na ciki da lahani na plywood suna iyakance.
Lokacin aikawa: Agusta-21-2023